ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่ายสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆที่ผมได้ไปมา  (อ่าน 2343 ครั้ง)

mekabeam

• Member
  • **
ผมได้มีโอกาสได้ท่องเที่ยวทั้งในไทยและต่างประเทศก็เลยอยากมาแบ่งปันประสบการณ์
ผ่านภาพถ่าย ตามผมมาเที่ยวกันเลยครับ 

*** วัดคิโยะมิซึเดระ (ญี่ปุ่น)
วัดคิโยะมิซึเดระหรือวัดน้ำใส ช่วงที่ผมได้ไปเป็นช่วงใบไม้เปลี่ยนสี
ซึ่งมีธรรมชาติสวยงามมาก อากาศก็ดี เย็นสบาย ที่วัดนี้คนเยอะมาก
วัดจะอยู่บนเขา ต้องเดินขึ้นไปไกลพอสมควร ระหว่างทางจะมี
ของขายมากมาย คนก็เยอะมาก ของต่างๆก็น่าซื้อน่ากิน

mekabeam

• Member
  • **
*** กิ่วแม่ปาน
กิ่วแม่ปาน เป็นเส้นทางศึกษาธรรมชาติที่อยู่ในอุทยานแห่งชาติ
ดอยอินทนนท์ ต้องเดินทางผ่านป่าใหญ่ ก่อนถึงจุดชมวิว
ซึ่งสวยงามมาก สามารถมองเห็นทิวเขาได้สุดตา ที่นี่ยัง
สามารถพบเห็นกุหลาบพันปีได้ทั่วไป ช่วงที่ผมไปอากาศค่อนข้างเย็น
ตอนเดินในป่านี่หนาวมากๆ พอเดินออกมาจากป่าค่อยอุ่นขึ้นหน่อย
เพราะเจอแดด วิวทิวทัศน์ก็สวยงาม ภาพนี้ถ่ายจากจุดชมวิว
จะเห็นต้นไม้นี่เล็กนิดเดียวเอง

Sotida

• Member
  • **
สวยงามสุดๆแสงสีประเทศนี้แทบไม่ผิดหวังกับคนมีกล้อง   อยากไปเกียวโตโอซาก้าจังเลยครับ

mekabeam

• Member
  • **
*** ทุ่งคอสมอส ที่ฟาร์มจิมทอมสัน
เมื่อเข้าไปในฟาร์มจิมทอมสัน จะพบกับทุ่งคอมมอสเป็นอย่างแรก
ครั้งแรกที่เจอนี่รู้สึกอลังการมาก เพราะงานดอกไม้ที่เคยไปไม่ใหญ่
และมากขนาดนี้ รู้สึกประทับใจมาก

mekabeam

• Member
  • **
*** โฮมสเตย์บ้านท้องตมใหญ่
โฮมสเตย์บ้านท้องตมใหญ่ เป็นชุมชนริมทะเล
ที่เปิดบ้านให้นักท่องเที่ยวเข้าไปพัก โดยทำอาหาร
ให้กิน เป็นปูตัวโตๆกินไม่อั้น บ้านที่เราพักเป็นบ้าน
ที่จัดไว้เป็นห้องๆ มีระเบียงส่วนรวมยื่นออกไปในทะเล
ลมทะเลพัดมาเย็นสบาย กลิ่นทะเลลอยมาตามลม
บรรยากาศดีมากๆ มองออกไปก็เห็นบ้านและเกาะที่
ไกลสุดตา เรานั่งเล่นรับลมกินอาหารทะเลสดๆ
เป็นบรรยากาศที่ยากจะลืม

mekabeam

• Member
  • **
*** เขาช้างเผือก
เขาช้างเผือก ที่อุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ เป็นภาพตอนเช้าวันกลับ
ประมาณ 6 โมงเช้า อากาศเย็นสบาย มีน้ำค้างที่ยอดหญ้าประปราย
หมอกในตอนเช้าได้จางหายไปแล้ว มีแสงอาทิตย์อ่อนๆเข้ามาแทนที่
เราเก็บข้าวของแล้วปีนเขาจากจุดตั้งแค้มขึ้นมาบนยอดเขาเพื่อ
เดินทางกลับ(จุดตั้งแคมป์อยู่ระหว่างเขาสองลูก) แล้วก็ได้เห็น
ภาพวิวแสงอาทิตย์ยามเช้าที่ลอดผ่านเฆฆ เป็นสีทองอร่าม งดงาม

mekabeam

• Member
  • **
*** น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น
น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น ในสมัยก่อนน้ำตกนี้เข้าไปชมได้ยาก
เนื่องจากรถไม่สามารถเข้าถึงได้ แต่ปัจจุบันมีถนนตัดผ่านแล้ว
เป็นอีกหนึ่งน้ำตกที่สวยงามและมีความเป็นธรรมชาติอยู่มาก
ตอนที่เดินชมน้ำตก มีฝนตกประปราย น้ำที่น้ำตกค่อนข้างมาก
น้ำตกที่นี่มีหลายชั้น และอยู่ในป่า ทำให้อากาศสดชื่นและเย็นสบาย

mekabeam

• Member
  • **
*** เกาะขาม
เกาะขาม จังหวัดตราด มีเนินทรายที่ยื่นออกไปในทะเล เหมือนทะเลแหวก
น้ำใสมาก เดินๆไปนี่ต้องระวังหอยเม่นด้วย ที่เนินทราย เราก็ไปกระโดด
ถ่ายรูปเล่นกันสนุกมาก พอเหนื่อยก็มาพักที่ต้นไม้ใหญ่ริมหาด ชมวิวไปด้วย
บรรยากาศชิวๆริมทะเล

mekabeam

• Member
  • **
*** แพคลองคะ เขาสก
ก่อนที่เราจะไปพักได้ข่าวว่าฝนตกทุกวัน แต่โชคดีมาก
ที่ในช่วงที่เราไปฝนไม่ตกเลย มีแต่คลึ้มๆให้เสียวเล่น
แพคลองคะ จะอยู่ในเขื่อนเชี่ยวหลาน น้ำในเขื่อนนี่เยอะมาก
ล่องเรือที่นี่เหมือนล่องเรือในทะเลเลย กว้างใหญ่มาก
น้ำที่นี่มีสีเขียวใสแต่ลึกจนมองไม่เห็นด้านล่าง บรรยากาศดีมาก
เหมือนอยู่ในป่า แต่มีน้ำล้อมรอบ ภาพที่ถ่ายเป็นบรรยากาศยามเช้า
พวกเราตื่นขึ้นมาสูดอากาศยามเช้า ชมทิวทัศน์อันสวยงามและเงียบสงบ

mekabeam

• Member
  • **
*** ฮ่องกงดิสนี่ย์แลนด์
เป็นสวนสนุกที่ประทับใจมาก สถานที่สวยงาม
เครื่องเล่นสนุกตื่นเต้น การแสดงโชว์ต่างๆ
ตระกานตาสวยงาม ผมใช้เวลาที่นี่ทั้งวัน
ตั้งแต่เช้ายันสวนสนุกปิดเลย คนมาเที่ยวเยอะมาก
พ่อแม่พาเด็กๆมาเที่ยวก็เยอะ บางเครื่องเล่นต่อคิว
กันเป็นชั่วโมงแต่ก็คุ้มค่า ถ้าอยากเล่นเครื่องเล่นและ
ชมการแสดงทั้งหมดต้องวางแผนดีๆ แล้วจะเที่ยวสนุกไม่รู้ลืม

mekabeam

• Member
  • **
*** ปางสีดา
ที่นี่ผีเสื้อเยอะมาก ผีเสื้อจะมากินดินโป่งในป่า ตอนผมเดินทางถึงที่นั่น
เป็นตอนกลางวัน ค่อนข้างร้อน ทำให้ผีเสื้อน้อย ผมจึงแวะมาที่นี่อีกทีในตอนเช้า
ทำให้เจอผีเสื้อเยอะแยะมากมาย สวยงามมาก

mekabeam

• Member
  • **
*** เกาะตาชัย
เกาะตาชัย หาดสวย น้ำใสสีเขียวมรกต งดงามมาก
หลังจากที่พักกินข้าวแล้ว ผมได้เดินเล่นรอบๆหาด
เก็บเกี่ยวบรรยากาศที่สวยงามริมทะเล

ขอบคุณน้าๆที่ติดตามชมครับ
ผมจะนำรูปที่ไปท่องเที่ยวมาอัพขี้นในเฟสบุ๊คโดย
น้าๆสามารถเข้าไปเยี่ยมชมได้ทุกวันที่นี่ครับ
>> https://www.facebook.com/photojourneylover

mekabeam

• Member
  • **
สวยงามสุดๆแสงสีประเทศนี้แทบไม่ผิดหวังกับคนมีกล้อง   อยากไปเกียวโตโอซาก้าจังเลยครับ
ขอบคุณครับ ที่เกียวโตวิวสวยบรรยากาศดี น่าไปสุดๆครับ  :emo1_0007:

Sotida

• Member
  • **
ohhสวยทุกรูปดูแล้วมีชีวิตชีวามากครับผม รูปผีเสื้อผมชอบสุดๆเลย

mekabeam

• Member
  • **
ohhสวยทุกรูปดูแล้วมีชีวิตชีวามากครับผม รูปผีเสื้อผมชอบสุดๆเลย
ขอบคุณครับ  :emo1_0007:

timechaiteerath

• Member
  • **
  • Time Chaiteerath
    • Profile
ชอบสีมากเลยครับ
Sony A99 & Sony A65 + HVL-f43M & YN-560 III
24-70mm Carl Zeiss f/2.8
35mm Sigma f/1.4
11-16mm Tokina f/2.8
14mm f/2.8 Samyang

mekabeam

• Member
  • **
ชอบสีมากเลยครับ

jimmy2

• Global Moderator
ตามไปเที่ยวครับ

kos123

• Member
  • **
 เกาะตาชัย  คนน้อยดีจัง
ผมไป เรือจอด 20-30 ลำ หามุมถ่ายยากมากเลย
เลยได้แต่มอง อาหมวย

ประเสริฐิ

• Member
  • **
  • อย่าท้อถ้ายังไม่ลงมือ
สวยๆทุกที่เลยครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:
ตำหนิของคนอื่นคืออาจารย์ของเราเอง

mekabeam

• Member
  • **
ตามไปเที่ยวครับ
ไปเที่ยวด้วยกันครับ  :emo1_0071:

mekabeam

• Member
  • **
เกาะตาชัย  คนน้อยดีจัง
ผมไป เรือจอด 20-30 ลำ หามุมถ่ายยากมากเลย
เลยได้แต่มอง อาหมวย
เกาะตาชัยคนเยอะเหมือนกันครับ
ผมต้องเดินออกจากจุดจอดเรือมาไกลเลย กว่าจะได้มุม
แล้วก็ต้องรอจังหวะช่วงที่คนน้อยๆแล้วรีบถ่ายครับ  :emo1_0071:

mekabeam

• Member
  • **
สวยๆทุกที่เลยครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

redalpha

• Member
  • **
สวยทุกภาพเลย

mekabeam

• Member
  • **
สวยทุกภาพเลย

HiEnD

• Member
  • **
เห็นภาพสวยๆ แล้ว อยากตามไปเที่ยวบ้างครับน้า  :emo1_0005: :emo1_0006:

mekabeam

• Member
  • **
เห็นภาพสวยๆ แล้ว อยากตามไปเที่ยวบ้างครับน้า  :emo1_0005: :emo1_0006:
ไปเที่ยวด้วยกันครับ :emo1_0007:
ผมโพสตอน 2 ที่ลิ๊งด้านล่าง ลองเข้าไปดูเพิ่มเติมได้ครับ  :emo1_0071:
http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=85164.0

bighost

• Member
  • **
เห็นแล้วอยากไปเที่ยว
มุมไหนก็สวยได้

mekabeam

• Member
  • **
เห็นแล้วอยากไปเที่ยว
ลองไปเที่ยวดูครับ น่าไปทั้งนั้นเลย ^^  :emo1_0071:

pradya

• Member
  • **
เกาะตาชัย หาดสวย น้ำใสสีเขียวมรกต งดงามมาก
หลังจากที่พักกินข้าวแล้ว ผมได้เดินเล่นรอบๆหาด
เก็บเกี่ยวบรรยากาศที่สวยงามริมทะเล

ผมจะนำรูปที่ไปท่องเที่ยวมาอัพขี้นในเฟสบุ๊คโดย
น้าๆสามารถเข้าไปเยี่ยมชมได้ทุกวันที่นี่ครับ
>> https://www.facebook.com/photojourneylover
สีสวยแบบนี้ ใส่ CPL เปล่าครับ

mekabeam

• Member
  • **

สีสวยแบบนี้ ใส่ CPL เปล่าครับ
ไม่ได้ใส่ CPL แต่ใส่ filter UV และปรับสีใน LR ครับ

pamongkol

• Member
  • **
อยากถ่ายแบบนี้ใด้บ้างจังครับ
a5100

mekabeam

• Member
  • **
อยากถ่ายแบบนี้ใด้บ้างจังครับ

pasomjid

• Member
  • **
ชอบทุ่งดอกไม้

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.188 วินาที กับ 23 คำสั่ง