ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดถ่าย Street Photography...ถ่ายไปเรื่อยๆๆ  (อ่าน 1859 ครั้ง)

J i B Nano Brainiac

• Member
  • **
  • You May Say I'm A Dreamer But I'm Not The Only One
มือใหม่หัดถ่าย Street Photography...ถ่ายไปเรื่อยๆๆ ค่ะ เจออะไรก็ถ่าย รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:14 am โดย J i B Nano Brainiac »
- The Real Voyage Of Discovery Consists Not In Seeking "NEW LANDSCAPE", But in Having "NEW EYES" -

• Member
  • **
  • You May Say I'm A Dreamer But I'm Not The Only One
Re: มือใหม่หัดถ่าย...ถ่ายไปเรื่อยๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 07:26 pm »
หาชีวิตนี้ไม้สิ้น..ก็ดิ้นกันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 02:46 am โดย J i B Nano Brainiac »
- The Real Voyage Of Discovery Consists Not In Seeking "NEW LANDSCAPE", But in Having "NEW EYES" -

• Member
  • **
Re: มือใหม่หัดถ่าย...ถ่ายไปเรื่อยๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 07:27 pm »
ชีวิตต้องสู้.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:18 am โดย J i B Nano Brainiac »

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 07:32 pm »
เพราะชีวิตคือชีวิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:15 am โดย J i B Nano Brainiac »

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 07:36 pm »
เหม่อมองไปจนสุดปลายฟ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:16 am โดย J i B Nano Brainiac »

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 07:39 pm »
หาชีวิตนี้ไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:19 am โดย J i B Nano Brainiac »

• Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 07:42 pm »
แม้ชีวิตได้ผ่านเลยวัยแห่งความฝัน..วันที่ผ่านมาไร้จุดหมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:22 am โดย J i B Nano Brainiac »

• Member
  • **
Re: มือใหม่หัดถ่าย Street Photography...ถ่ายไปเรื่อยๆๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 08:12 pm »
แม้เพียงรอยยิ้มเล็กๆก็สุขได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2013, 03:25 am โดย J i B Nano Brainiac »

aomsin

• Member
  • **
Re: มือใหม่หัดถ่าย Street Photography...ถ่ายไปเรื่อยๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 08:19 pm »
สู้ๆ ครับน้า  :emo1_0006:
ถ่ายไป เตะไป

นิกคอนดันเจ็ดพี

• Member
  • **
  • สักวัน...จะเป็นช่างภาพที่เก่งและดีให้ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 08:51 pm »
อิอิ สีโทนร้อนจังเลยดูแล้วแสบตา555+ ครอนทาสสูงปรีดดดดดเลยน่ะครับ

สู้ๆครับน้า เป้นกำลังใจให้ :emo1_0006: :emo1_0006:

noon282

• Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มี.ค. 2013, 08:52 pm »
แบบหันหลังเยอะไป

ยังไงก็สู้ๆ นะครับ ฝึกถ่ายแนวเดียวกัน   :emo1_0006:
SONY A77
Minolta 85 F1.4 G
Tamron 17-50 F2.8

ijack

• Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มี.ค. 2013, 02:13 am »
สีเจ็บมากๆๆ  อิอิ ภาพยังบอกเล่าเรื่องราวได้ไม่คอยดีนักครับ แสงยังไม่สวยขาดมิติหลายภาพเลย ครั้งหน้า ลองมองหาทิศทางของแสงแบบเข้าด้านข้างดูบ้างนะครับ หาจังหวะดีๆ ภาพจะดูได้อารมณ์ขึ้นเยอะเลย 
จากรุ่น สู่ รุ่น กับความทรงจำของสัมผัสและเสียง DSLR a580 to life beyond  A L P H A  7 7

jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มี.ค. 2013, 04:10 pm »
สีผิว กลายเป็นสีส้มไปหมดเลยครับ

ARTMAN

• Ghost Watcher
  • **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มี.ค. 2013, 04:30 pm »
อาจจะเป็นที่โทนสีที่ใช้ หรือตอนปรับ ?... แต่หลายภาพมุมกล้อง จังหวะก็น่าสนใจนะครับ
ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดีแล้วครับ..ถ่ายไปเรื่อยๆ อย่าหยุด อย่าท้อ ครับ  :emo1_0003:

mongkut

• Member
  • **
  • ก่อนทำการค้า ถามฟ้าปรึกษาดิน
    • โรงเรียนโหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์เพื่อธุรกิจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มี.ค. 2013, 09:31 pm »
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเทคนิค  ดูภาพแล้วในความรู้สึกบอกว่าชอบบมากกก
www.doungkhumsub.co.th โรงเรียนโหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์เพื่อธุรกิจ

longseng

• Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 03:49 pm »
ชอบครับ โดยเฉพาะภาพวินมอเตอร์ไซค์ ชมแล้วยังแอบคิดตัดพ้อตัวเองเหมือนกันครับว่าจริงจริงแล้วเรามัวแต่คิดว่า "จะถ่ายอะไร" โดยลืมสนใจสิ่งที่อยู่รอบกายตนเอง สู้สู้ครับ ผมก็จะสู้เหมือนกัน 555 :emo1_0006:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 03:57 pm »
ชอบครับ โดยเฉพาะภาพวินมอเตอร์ไซค์ ชมแล้วยังแอบคิดตัดพ้อตัวเองเหมือนกันครับว่าจริงจริงแล้วเรามัวแต่คิดว่า "จะถ่ายอะไร" โดยลืมสนใจสิ่งที่อยู่รอบกายตนเอง สู้สู้ครับ ผมก็จะสู้เหมือนกัน 555 :emo1_0006:
ขอบคุณมากค่ะ Longseng ดีใจที่ชอบภาพ ทุกสิ่งรอบกายเป็นสิ่งที่น่าสนใจได้เสมอ เพียงแค่เรามองสิ่งนั้นๆในมุมที่ต่างออกๆไป สู้ๆค่ะ

pockcha

• Member
  • **
  • "รู้หมดทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องตัวเอง"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 03:59 pm »
มุมน่าสนใจค่ะ แต่เรื่องสีเห็นด้วยกับน้าจิมมี่

แนะนำนิดหน่อยค่ะในฐานะที่ชอบงาน Style เดียวกัน
ถ้าชอบสีแบบ lomo พยายามหาจุดที่จะขายให้ได้ก่อน แล้วให้สีตรงนั้นเด่น ที่เหลือก็ใช้โทนสีตรงข้ามหรือสีรองๆ ลงมา ในกรณีที่แต่งสีนะคะ
หรืออิกวิธีคือ พยายามให้แบบอยู่ใน acting ที่น่าสนใจ ที่เหลือมันจะตามมาเองค่ะ เมื่อไหร่ที่จุดเด่นน่าสนใจ ที่เหลือจิ๊บจ๊อยค่ะ แทบมองไม่เห็นด้วยซ้ำ

แต่โดยรวมป้าชอบนะ  :emo1_0005:
The happiest people don't have the best of everything, they just make the best of everything.

คนที่มีความสุขที่สุด ไม่ใช่คนที่ "มี" ทุกอย่างในชีวิตดีที่สุด แต่คือคนที่สามารถ "ทำ" ทุกอย่างในชีวิตให้ดีที่สุด

• Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 04:03 pm »
มุมน่าสนใจค่ะ แต่เรื่องสีเห็นด้วยกับน้าจิมมี่

แนะนำนิดหน่อยค่ะในฐานะที่ชอบงาน Style เดียวกัน
ถ้าชอบสีแบบ lomo พยายามหาจุดที่จะขายให้ได้ก่อน แล้วให้สีตรงนั้นเด่น ที่เหลือก็ใช้โทนสีตรงข้ามหรือสีรองๆ ลงมา ในกรณีที่แต่งสีนะคะ
หรืออิกวิธีคือ พยายามให้แบบอยู่ใน acting ที่น่าสนใจ ที่เหลือมันจะตามมาเองค่ะ เมื่อไหร่ที่จุดเด่นน่าสนใจ ที่เหลือจิ๊บจ๊อยค่ะ แทบมองไม่เห็นด้วยซ้ำ

แต่โดยรวมป้าชอบนะ  :emo1_0005:
ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ เป็นประโยชน์อย่างมากเลย เดี๋ยวจะฝึกถ่ายตามที่ป้าแนะนำ หนูเอาภาพมาลงคราวหน้าคุณป้ามาแนะด้วยนะคะ :)

pockcha

• Member
  • **
  • "รู้หมดทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องตัวเอง"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 04:07 pm »
สู้ๆ  :emo1_0006: :emo1_0006:
The happiest people don't have the best of everything, they just make the best of everything.

คนที่มีความสุขที่สุด ไม่ใช่คนที่ "มี" ทุกอย่างในชีวิตดีที่สุด แต่คือคนที่สามารถ "ทำ" ทุกอย่างในชีวิตให้ดีที่สุด

JumboA

• Member
  • **
  • ตัวใหญ่ กล้องเล็ก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 05:10 pm »
มือใหม่ขอมาเก็บข้อมูลครับ

ชอบมุมมองหลายภาพเลยครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าคอนทราสจัดไปนะครับ

:emo1_0005:

Chanikulh

• Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 05:20 pm »
ชอบภาพวินมอเตอร์ไซค์ครับ สวยลงตัวเลย

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.174 วินาที กับ 24 คำสั่ง