ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายรูปสินค้าให้ติชมกันอีกแล้ว  (อ่าน 3701 ครั้ง)

kenggg

• Member
  • **
ภาพ Set นี้ถ่ายมาหลายเพลาแล้ว
ตอนแรกกะถ่ายเต็มตัว...แต่ไม่ได้ดั่งใจ
พอลองจักกีต้าร์วางแล้วมันได้อีกมุมดีครับ
แต่ไม่รู้จะดีเฉพาะผมคนเดียวป่าว..พี่ๆ เพื่อนๆ น้าๆ ว่าอย่างไรกันบ้างครับ

จะได้นำไปปรับปรุง เพราะจะมีกีต้าร์ใหม่มาให้ถ่ายอีกแล้ว

กีต้าร์นี้เป็นสีขาวครับ...ไม่รู้พื้นขาวมัน OK ไหม...แบบว่าไม่มีฉากอื่น

Text

• Global Moderator
  • It's out of my controlFlying at the speed of light
Re: ถ่ายรูปสินค้าให้ติชมกันอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2010, 11:13 pm »
ผมเคยเห็นเค้าจับกีต้าร์แขวนลอยอะครับ
ศิลป "ไม่มีถูกไม่มีผิด"
แค่ใช่กับไม่ใช่

kenggg

• Member
  • **
Re: ถ่ายรูปสินค้าให้ติชมกันอีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2010, 11:15 pm »
เป็นกีต้าร์ปะหน้าด้วย Veneer Maple (แผ่นไม้เมเปิ้ลบางๆ)
ชโลมด้วยสีแดง/ดำ แบบด้าน

kenggg

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 2010, 11:21 pm »
กีต้าร์ทรง SG

หรือ ที่คนทั่วไปเรียกว่า กีต้าร์เขาควาย

jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ส.ค. 2010, 08:06 pm »
องค์ประกอบไม่สวยครับ
ฉากก็ไม่สวยด้วยครับ
ต้องถ่ายให้เห็นเต็มตัว
จะถ่ายเจาะบ้าง ก็ต้องหามุมดีๆ ที่สวยกว่านี้ครับ
ดูตัวอย่างรูปสวยๆ จากพวกกีต้ายี่ห้อดังๆ ซิครับ

แต่ว่า...ถ่ายสีขาวให้เป็นสีขาวได้ขนาดนี้ก็ถือว่า เก่ง สมชื่อแล้วหละครับ

kenggg

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ส.ค. 2010, 09:05 pm »
องค์ประกอบไม่สวยครับ
ฉากก็ไม่สวยด้วยครับ
ต้องถ่ายให้เห็นเต็มตัว
จะถ่ายเจาะบ้าง ก็ต้องหามุมดีๆ ที่สวยกว่านี้ครับ
ดูตัวอย่างรูปสวยๆ จากพวกกีต้ายี่ห้อดังๆ ซิครับ

แต่ว่า...ถ่ายสีขาวให้เป็นสีขาวได้ขนาดนี้ก็ถือว่า เก่ง สมชื่อแล้วหละครับ

พอดีผมชอบของขาวๆครับ...เลยถ่ายมาไ้ด้ขาวๆ อิอิ

คำว่าองค์ประกอบนี่หล่ะ...ที่ผมอยากได้
ไม่รู้ว่า 7-11 มีหรือเปล่าครับ...ถ้ามีเดี๋ยวผมไปซื้อสัก 2 โหล... 555

จะลองพยายามไปเรื่อย ๆ ครับ...
ตอนนี้ซื้อหลอดไฟมาหลายแบบเลยครับ..กะลองจัดไฟเองสักตั้ง
ไม่รู้จะได้ประการใด

ขอบคุณครับ

YaCooLzA

• Member
  • **
  • ผมอยากเห็นชาวหมีโซบินได้ o_O!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ส.ค. 2010, 11:56 am »
โอ้ว กีตาร์ Lavish

ผมเคยใช้ Lavish น่ะ ตอนนั้นผมใช้ ทรงแบบ steinberger (หัวตัด) รุ่น Pickup Humbacking คู่ ตอนนั้นผมถอด Pickup เปลี่ยนมาใช้ Dimazio X2N เสียงนี่พุ่งเลยครับ

เห็นรูปเจ้าตัว Lavish ทรง LP นี่ โอ่ย อยากได้เลยครับ 555+

ขอรูปกีตาร์อีกน่ะครับ จะคอยติดตามครับ  :emo1_0005: :emo1_0005:

E20MFJ

• Ghost Watcher
  • **
  • "ท่ามกลางความขัดแย้ง ความสงบย่อมไม่เกิด"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ส.ค. 2010, 12:02 pm »
องค์ประกอบของภาพก็สำคัญนะครับ
อย่างที่น้าณพว่าน้านแหละ
แต่โดยรวมด้านสีสันของตัวสินค้าดูสวยดีแล้วล่ะครับ.. :emo1_0005:
A850 / A99 / NEX-5N (white) / A6000 (Black) / A7II
...บริการรับถ่ายภาพในพิธีต่างๆด้วยจ๊ะ-->>> 086-989-3647 น้ากรเองจร้า...^ ^

Yoshio

• Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.ย. 2010, 01:23 pm »
กีต้าร์สวย
เห็นแล้วอยากขุดกีต้าร์ของเรามาถ่ายมั่งจัง
เยี่ยมชมและทักทายกันได้เลยครับ
http://www.flickr.com/photos/yoshio360/

My Twitter: @Tarathon

LENS G

• Ghost Watcher
  • **
  • รองประธานฝ่ายความมั่นคง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ย. 2010, 01:58 pm »
อันนี้เลยถ่ายไว้เมื่อต้นปีแบบง่ายๆราคาประหยัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2010, 02:06 pm โดย LENS G »

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.106 วินาที กับ 23 คำสั่ง