ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยว Koh Kood ไปกับ Captain Hook ฟ้าสวย น้ำใส แหล่งท่องเที่ยวเมืองไทยที่ไม่แพ้ชาติใดในโลก..  (อ่าน 7664 ครั้ง)

yaii

• Member
  • **
พาชมไปเที่ยว koh kood กันขอรับ ไปกับทัวร์ของ Captain Hook (ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางทัวร์นี้นะครับ )  :emo1_0008:
ไปทริป 3 วัน 2 คืน ซึ่งปกติแล้ว ทัวร์เจ้าอื่นๆ เช่น เกาะ*ดรีสอร์ท , Analay , Peter pan, Captain Hook หรือที่อื่นๆ จะมีโปรแกรมคล้ายๆ กันคือ ดำน้ำดูประการัง เที่ยวน้ำตก และดูหิ่งห้อย (แล้วแต่ฤดูกาล)
** แนะนำติชมได้เต็มที่ครับผม จะได้นำไปปรับปรุงในครั้งต่อไป  :emo1_0006:

<a href="http://www.youtube.com/v/rfFy--1BOIU?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;autoplay=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/rfFy--1BOIU?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;autoplay=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2013, 12:57 pm โดย yaii »

yaii

• Member
  • **

เนื่องจากทริป koh kood มักจะเริ่มทริปกันตอนเช้า ฉะนั้นผมซึ่งอยู่ จ.สุพรรณบุรี ค่อนข้างจะไกลกันมาก
จึงมาพักที่จันทบุรีคืนหนึ่งก่อนเลยครับตอนเช้าจะได้ขับรถสบายๆ เลยได้ภาพจากที่พัก KP Grand Hotel มาสักรูปในยามเช้าครับ
ฟ้าสวย หมอกจางๆ เสียดายผมตื่นสายไปสักนิด เลยพลาดตอนหมอกหนาๆ ครับ

yaii

• Member
  • **
มาถึงสำนักงาน Captain Hook ก็นั่งรอผู้ร่วมทัวร์ ท่านอื่น รอจนกว่าครบ ก็พร้อมขึ้นเรือกันเลยครับผม
  :emo1_0008:
แต่ประหลาดใจลงเรือ speed boat ไหงกลายเป็น Tinker Bell ไปได้สักงั้น ..... สรุปว่า เป็นเครือเดียวกันครับ Captain hook , Peter Pan , Tinker Bell
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2012, 05:57 pm โดย yaii »

yaii

• Member
  • **
มาถึง กัปตันฮุ๊ก รีสอร์ทกันล่ะครับ พนักงานต้อนรับดีมากครับ ช่วยกันขนสัมภาระไปเช็คอินกัน มาถึงผมก็ถ่ายเก็บบรรยากาศก่อนเลย เมื่อเหยียบพื้น  :emo1_0010:

yaii

• Member
  • **
มาถึงเช็คอินเรียบร้อย ก็ขอเข้าที่พักก่อนเลยครับ มี mini pool ส่วนตัวด้วย ห้องน่าพัก มาก ทอดสายตาลงทะเล เห็นตะวันตกดินครับ แต่ไม่มีรูปตะวันตกดินให้ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2012, 05:46 pm โดย yaii »

yaii

• Member
  • **
พอเช็คอินกันเสร็จเรียบร้อย ก็เป็นการเที่ยวน้ำตกยายกี๋ โดยเดินสารทางเรือเข้าไปครับ น้ำในคลองเขียวใส มากก ครับ

yaii

• Member
  • **
น้ำในคลองยายกี๋ เขียวใส น่าลงไปว่ายน้ำมากครับและบรรยากาศรอบข้าง ตามบ้านเรือนวิถีชีวิต รอบคลองยายกี๋ เป็นไปอย่างเรียบง่าย ชีวิตสงบมาก เหมาะแก่การพักผ่อน อย่างสูงงง

yaii

• Member
  • **
กลับมากันที่ รีสอร์ทครับพักทานอะไรกันก่อน ส่วนผมก็เดินไปถ่ายรูปไปเก็บบรรยากาศ ไปเรื่อยๆ

yaii

• Member
  • **
ฟ้าใส น้ำทะเล ........ คำนี้ เหมาะกับ Koh Kood แห่งนี้จริงๆ ครับ ฟ้าเป็นฟ้า น้ำเป็นน้ำ

yaii

• Member
  • **
ทางรีสอร์ทได้จัดสถานที่ได้สวยมากครับ เหมาะแก่การไปพักผ่อน และผม ..... ถ่ายรูป ครับ

yaii

• Member
  • **

yaii

• Member
  • **
บริเวณรอบๆ รีสอร์ท น่าถ่ายรูป มากเลย ใส่ CPL เข้าไป ..... ได้แบบนี้  :emo1_0006:

yaii

• Member
  • **
 :emo1_0001:

yaii

• Member
  • **
ภาพฟ้าสวยทะเลใส แบบนี้ถ้ามีนางแบบน่าจะสวย นาาาาา .......... เชิญนางแบบมานั่งตรงนี้หน่อยย ครับ แดดแรง ต้องยิงแฟลชเต็มแรงเลย คับผม

yaii

• Member
  • **
นำเลนส์ Tele ไปด้วย แต่ไม่ค่อยได้ใช้ Tele เลย คร๊าบ ได้มาไม่กี่ภาพ

yaii

• Member
  • **
ตะวันเริ่มคล้อย ฟ้าเริ่มมืด ถ่ายแนว แปลกๆ ดูบ้าง เทียบกับภาพ ด้านบน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2012, 06:38 pm โดย yaii »

yaii

• Member
  • **
ฟ้าเริ่มมืดสนิท จากที่เดินสำรวจรอบๆรีสอร์ท จุดที่ถ่ายเมื่อกลางวันนี้ล่ะ เหมาะที่สุด แต่มาถ่ายตะวันตกดินไม่ทันจ้าา (มัวแต่เล่นน้ำอยู่จ้าาาา)

yaii

• Member
  • **
อาหารรอบดึก เป็น ซีฟู๊ดครับ เติมได้ไม่อั้นเลยครับ แต่โดนไปชุดเดียวผมก็จอดแล้วคร๊าบบ ทานบุฟเฟต์ที่ไหนไม่เคยคุ้มเลย คริๆ

yaii

• Member
  • **
หอยผัดเนย จานนี้อร่อยจริงๆ คร๊าบบบบ

yaii

• Member
  • **
ตอนกลางคืนมี การแสดงรำกระบองไฟครับ พอทานอาหารเสร็จก็นั่งรอชิวๆ รอชมการแสดง

yaii

• Member
  • **
การแสดงรำกระบองไฟ ครับ .... ผมว่าเขาฝึกซ้อมมาดีนะครับ แต่ผมนี้สิถ่ายรูปเขาไม่ค่อยดี  :emo1_0010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2012, 06:45 pm โดย yaii »

yaii

• Member
  • **
จบล่ะคร๊าบบบบบบบบบ
ขอบคุณ น้องนางแบบที่ โพสท่า เก่งๆ คร๊าบบบบบบ

ลากันด้วยภาพนี้ครับ

yaii

• Member
  • **
ขอบคุณครับ
เชิญ น้าๆ ช่วยแนะนำ ติชม ได้เลยครับ จะนำไปปรับปรุงครั้งต่อๆ ไป .... เนื้อหาผมไม่ค่อยถนัดในการเขียนเรียบเรียงครับ ครั้งหน้าจะเตรียมตัวให้ดีกว่านี้ครับผม

อุปกรณ์ใช้ 5D mkII + 17-40 เกือบทั้งหมดครับ ยกเว้น ถ่าย Tele 2 รูปด้วย 70-200

ป.ล. ผมคิดว่าถ้าใช้ CZ 16-35 มุมภาพ น่าจะดีกว่านี้ ค่อนข้างมากครับบบบ  :emo1_0010:

Jangko_nex-5

• Member
  • **
สวยงามมากครับ คมชัดได้ใจจริงๆครับ...อยากถ่ายสวยๆแบบนี้จัง.... :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
***ผมชื่อ จังโก้ อายุ 21 ปี ติดต่อพูดคุยหรือชมผลงานล่าสุดได้ที่***
www.Pixnode.com/jangkopictures
www.Facebook.com/Jangkom3image
นะคร๊าบบบ

mrteeyai

• Power Puff Boy
เก็บบรรยากาศครบๆ น่าไปเที่ยวมากครับ

ชอบหลายภาพเลยครับ

ติดต่อถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/mrteeyai
ทักทายกันได้ครับ
https://www.facebook.com/thammanoon.channumsin

surface

• น้าน้ำยา
ลากัน กะ ฉายาขนมจีนไร้น้ำยา แล้วเว้ยเฮ้ย!

เปรม นครปฐม

• Ghost Watcher
  • **
น้าหย่ายยยยยยย แหมก็ลงเยอะมันก็ต้องนานอะซิครับ บอกให้ผมดูตั้งแต่เมื่อวาน เสดวันนี้เย็นพอดีเลย ภาพสวยครับผม :emo1_0007:
http://www.facebook.com/created.bypm  แอดมาคุยกันคร้าบ
Nikon set : 24F3.5N PC , 35F1.4N , 85F1.8G
                 24-120N  , 70-200F4N , 16F2.8D

taejedimaster

• ผู้ว่าการรถไฟฟ้าสายสีเขียว
  • น้าเต้ เจไดมาสเตอร์
ขออภัยในความไม่สะดวก รถไฟฟ้ากำลังมาหานะครับศึกษาข้อมูลโครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียวแบริ่ง-สมุทรปราการ ได้ที่ http://www.mrt-gbsc.com/

ksupasawat

• Member
  • **

noibmw

• Member
  • **
ภาพสวยจริงๆเลยครับ อยากถ่ายแบบนี้ได้บ้าง :emo1_0003:
YOU'LL NAVER WALK AlONE

pommy

• **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)
 :emo1_0003: :emo1_0003: :emo1_0003: ตามไปเที่ยวด้วยค่ะ .. ฟ้าสวยน้ำใสจริง ๆ เลย  :emo1_0003: :emo1_0003:
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

อะไรอะไรก็พี่ตู่...หัดทำเองบ้างตะคนดี

PhotoNat

• Member
  • **
ก๋วยเตี๋ยวแห้ง ไม่ใส่น้ำตาลไม่ได้เหรอ ...

pumpu

• Member
  • **
a77  tamron 28-75 2.8   minolta 35-70
minolta apo 100-300 5.6 ,   100 macro 2.8
minolta  85f1.4 , 80-200  cz135 f1.8

uood

• Member
  • **
สวยมากครับ เห็นแล้วอยากไปอีกจัง

อามาจิ

• Member
  • **
อาหารน่าทานมาก ภาพก็หล่อเหลา/ ขอบคุณครับ

Hea-sin

• Member
  • **

macminolta

• **
 :emo1_0004: ภาพสวย สถานที่น่าไป  อาหารน่ารับประทาน  :emo1_0008: :emo1_0008:

Chakkrit

• Member
  • **
  • I am chakkrit
ดูแล้วสบายใจดีครับ น่าไปเที่ยวครับ  :emo1_0007: :emo1_0007:

sequence

• Member
  • **
ภาพสวยงามมากครับ พี่ใหญ่

อยากไปเลยอ่าาา :)

bkoofer

• Member
  • **
  • Freedom will not Surrender
 :emo1_0003: สวยงามมากครับ อยากไปบ้างจัง

iampirat

• Member
  • **

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.213 วินาที กับ 23 คำสั่ง