ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเวียนเทียนวัดธรรมาภิรตาราม(วัดสะพานสูง)  (อ่าน 1660 ครั้ง)

never_justice

• Member
  • **
  • พร้อมรับฟังทุกคำชี้แนะและทุกความคิดเห็นครับ
ไปเวียนเทียนมาครับเลยเอากล้องติดไปหัดถ่ายด้วยครับ
ทุกคำชมเป็นกำลังใจ ทุกคำติเป็นความหวังดี ทุกคำแนะนำเป็นการพัฒนา

• Member
  • **
  • พร้อมรับฟังทุกคำชี้แนะและทุกความคิดเห็นครับ
รูปที่ 3 หัดถ่ายท้องฟ้าครับ
รูปที่ 4 ลองหัดถ่าย portrait แบบฉากหลังขาวดูครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณน้าๆๆมากครับที่ค่อยช่วยแนะนำและวิจารณ์ภาพของผมเรื่อยมาครับ
ทุกคำชมเป็นกำลังใจ ทุกคำติเป็นความหวังดี ทุกคำแนะนำเป็นการพัฒนา

jimmy2

• Global Moderator
ภาพที่ 1 สวยใช้ได้แล้วครับ ถ้าขยับตัวมาตรงกลางถ่ายให้กลางกว่านี้ยิ่งดีเลยครับ

ภาพที่ 2 ไม่ดีครับ บูดเบี้ยว เกินไปใช้เลนส์มุมกว้างเกินไปครับ ถอยหลังอีก ถ่ายด้วยเลนส์มุมแคบที่สุดที่มีในเลนส์ตัวนั้น
ใช้ F ใ้ห้กว้างสุดเพื่อละลายฉากหลังที่ รกๆ ออกไป

ภาพที่ 3 ไม่ดีครับ ภาพไม่น่าสนใจเลยครับ

ภาพที่ 4 วัดแสงได้ดีเลยหละครับ

ประเสริฐิ

• Member
  • **
  • อย่าท้อถ้ายังไม่ลงมือ
ภาพเปิดสวยมากครับ
ตำหนิของคนอื่นคืออาจารย์ของเราเอง

• Member
  • **
ภาพที่ 1 สวยใช้ได้แล้วครับ ถ้าขยับตัวมาตรงกลางถ่ายให้กลางกว่านี้ยิ่งดีเลยครับ

ภาพที่ 2 ไม่ดีครับ บูดเบี้ยว เกินไปใช้เลนส์มุมกว้างเกินไปครับ ถอยหลังอีก ถ่ายด้วยเลนส์มุมแคบที่สุดที่มีในเลนส์ตัวนั้น
ใช้ F ใ้ห้กว้างสุดเพื่อละลายฉากหลังที่ รกๆ ออกไป

ภาพที่ 3 ไม่ดีครับ ภาพไม่น่าสนใจเลยครับ

ภาพที่ 4 วัดแสงได้ดีเลยหละครับ

ขอบคุณมากครับ

• Member
  • **
ภาพเปิดสวยมากครับ

ขอบคุณครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.092 วินาที กับ 23 คำสั่ง