ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องแอนนี่มาให้ชมครับ(ติได้ครับจะได้นำไปปรับปรุง)  (อ่าน 2351 ครั้ง)

poykoong

• Member
  • **
เริ่มเลยครับ

poykoong

• Member
  • **
...

poykoong

• Member
  • **
...

poykoong

• Member
  • **
...

poykoong

• Member
  • **
...

poykoong

• Member
  • **
...

poykoong

• Member
  • **
...

hongtae

• Member
  • **
ฮ่าๆๆ ชอบน้องนางแบบครับสดใสดี ส่วนเรื่อง อื่นๆ รอน้าๆ ท่านอื่นมาแนะนำนะครับ ผมเองก็มือใหม่ ครับ  :emo1_0007:

noobie_club

• Member
  • **
  • มือใหม่ครับขอขอบคุณ FOTORELAX ที่ให้ความรู้ดีๆครับ
 :emo1_0004:  น่ารักสดใสดีครับน้า
Car is Honda Camera is Sony  http://chemistnoom9.hi5.com

micmod

• Member
  • **
  • หัดถ่ายครับ
สีสด คม ดีจัง  ...แต่ บางภาพ เบลอๆอยู่น่ะครับ :emo1_0001:

pitichot

• Ghost Watcher
  • **
สีสรรสวยงามดีครับ
แต่บางภาพเหมือน Focus ไม่เข้าครับ
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

dennelisa

• Member
  • **
  • ................ you are
โดยรวมเจ๋งเลยครับน้า จัดการได้ดีเมื่อถ่ายแดดกลางศรีษะ แม้กระนั้นก็ตามแสงมันจะแบนๆ
สังเกตว่า การถ่าย portrait จะมีทางเลือกให้เราอยู่เรื่องของแสง
หากถ่ายเที่ยงๆ ให้เอาแสงที่มาจาก หน้าต่าง หรือช่อง เข้าหน้าเพียงด้านนึงหรืออาจจะสองด้านเลยก็ได้ จะทำให้ภาพมีมิติ
การเลือกแบคกราวน์..อันนี้สำคัญมากๆ ไม่ใช่ต้องเคลียอย่างเดียว แบคกราวน์บางตัว บางสถานที่"ช่วย"ให้ตัวแบบเด่วขึ้นไปก็ได้
น้าต้องเลือก เลือกอย่างไร? ดูงาน portrait เยอะๆครับ ดูว่านักถ่าย portriat มือดีๆ เค้าจัดการแบคกราวน์อย่างไร
ที่ผมใช้บ่อยคือ ย่อตัวลงถ่าย หลบคนที่พลุกพล่านได้ดีนักแล
น้าไม่เบานะครับ..ผมว่าไม่นานน้าจะถ่ายได้ดีกว่านี้อีกเยอะครับ
"ครูหมอปิยะ"มีส่วนเปิดโลกทัศน์ทำให้ข้าพเจ้า"หลุดพ้น"จากเพดานความคิดในการถ่ายภาพที่อยู่กับข้าพเจ้ามานานตลอดเวลาหลายปี
https://www.facebook.com/denn.photography แวะติ แวะชม นะครับ

jimmy2

• Global Moderator
โดยรวมเจ๋งเลยครับน้า จัดการได้ดีเมื่อถ่ายแดดกลางศรีษะ แม้กระนั้นก็ตามแสงมันจะแบนๆ
สังเกตว่า การถ่าย portrait จะมีทางเลือกให้เราอยู่เรื่องของแสง
หากถ่ายเที่ยงๆ ให้เอาแสงที่มาจาก หน้าต่าง หรือช่อง เข้าหน้าเพียงด้านนึงหรืออาจจะสองด้านเลยก็ได้ จะทำให้ภาพมีมิติ
การเลือกแบคกราวน์..อันนี้สำคัญมากๆ ไม่ใช่ต้องเคลียอย่างเดียว แบคกราวน์บางตัว บางสถานที่"ช่วย"ให้ตัวแบบเด่วขึ้นไปก็ได้
น้าต้องเลือก เลือกอย่างไร? ดูงาน portrait เยอะๆครับ ดูว่านักถ่าย portriat มือดีๆ เค้าจัดการแบคกราวน์อย่างไร
ที่ผมใช้บ่อยคือ ย่อตัวลงถ่าย หลบคนที่พลุกพล่านได้ดีนักแล
น้าไม่เบานะครับ..ผมว่าไม่นานน้าจะถ่ายได้ดีกว่านี้อีกเยอะครับ

ขอบคุณน้าเด่น นักเรียนรุ่นพี่ ที่มาช่วยแนะนำนักเรียนรุ่นน้องๆ ครับ

stamtex

• Member
  • **
 :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

ผมว่าสวยดีครับ....ถ่ายกลางวัน บ่ายๆแดดแรง ได้ขนาดนี้ ไม่ธรรมดาแล้วล่ะครับ

เอ...แต่นางแบบนี้ ผมคุ้นๆนะ555

poykoong

• Member
  • **
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.116 วินาที กับ 23 คำสั่ง