ผู้เขียน หัวข้อ: >>>ขุดงานเก่า ๆ มาโพสต์ ครั้งแรกกับคอนเสิร์ตวงร็อค<<<  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongnoo17

• ชัตเตอร์มีไว้กด ไม่ได้มีไว้เก็บ
  • Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
เอางานเก่ามากมาโพสต์ครับ สมัยยังใช้ Sony H7
พบว่า CZ ของมันให้ภาพที่ไม่เลวเลยครับ

แนะนำด้วยครับว่า ถ่ายงานแบบนี้วรรู้อะไรยังไงบ้าง
แปะแค่ 8 รูปนะครับ พอดีวันนั้น มัวแต่กระโดด ไม่ได้กดชัตเตอร์เท่าไร
 :emo1_0071:
เปิดกันด้วยสองภาพนี้ครับ ถ่ายไปแบบไม่คิดไรมาก ไม่ชัดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2011, 10:53 pm โดย kongnoo17 »
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

• ชัตเตอร์มีไว้กด ไม่ได้มีไว้เก็บ
  • Member
  • **
 :emo1_0071: ติน่า สมัยที่ยังไม่ออกเทปครับ เปิดตัวงานนี้นี่แหละ เล่นเป็นวงเปิดครับ
และภาพล่าง ศิลปินของเรามาแล้ว กรี๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

• Member
  • **
 :emo1_0071: ผู้ชายคนนี้ เท่ ทั้งรูปร่างหน้าตา และความคิดครับ :emo1_0005:

และภาพล่างก็บรรยากาศของการแสดง ผมได้แต่ภาพไกล ๆ เพราะ ผมเลือกยืนหลังสุดเลย
ผมมีความเชื่อว่า เสียงตำแหน่งนี้ (หน้ามิกเซอร์) ดีที่สุด ผมเลือกเสียง และภาพมุมกว้าง มากกว่า ใกล้ศิลปิน แต่ฟังไม่รู้เรื่อง :emo1_0008:

• Member
  • **
ลากันไปด้วยสองภาพนี้ครับ วันนั้น มี ZEAL มารับเชิญ

สรุปจากวันนั้น มันส์มาก กระโดด ร้องกันสุด ๆ พี่แบง์ มีเสียงที่ไม่ธรรมดาจริง ๆครับ ต้นจนจบเอาอยู่
คอนโทรลคนดูอยู่หมัด

ตอนนี้ยุบวงแล้ว แต่เชื่อว่า เพลงและความรู้สึกต่าง ๆ จะอยู่ต่อไปอีกนานครับผม :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

ออฟไลน์ jimmy2

• Global Moderator
:emo1_0071: ผู้ชายคนนี้ เท่ ทั้งรูปร่างหน้าตา และความคิดครับ :emo1_0005:

และภาพล่างก็บรรยากาศของการแสดง ผมได้แต่ภาพไกล ๆ เพราะ ผมเลือกยืนหลังสุดเลย
ผมมีความเชื่อว่า เสียงตำแหน่งนี้ (หน้ามิกเซอร์) ดีที่สุด ผมเลือกเสียง และภาพมุมกว้าง มากกว่า ใกล้ศิลปิน แต่ฟังไม่รู้เรื่อง :emo1_0008:

การถ่ายภาพแนวนี้ไม่ค่อยถนัดเลยครับ

แต่ตำแหน่งที่น้าเลือกนั่นแหละถูกต้องที่สุดแล้วครับ
จุดที่ Mixer อยู่คือจุดที่เสียงดีที่สุดและเห็นภาพชัดเจนที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ mommae

• Member
  • **
เก็บแสงได้สวยนะคะ

แต่เรื่องตำแหน่งยืน อิชั้นคิดต่างไปค่ะ ด้วยเหตุผลว่า เวลาไปคอนแล้วถ่ายรูปสมาธิฟังเพลงเสียไปครึ่งนึง เพราะมัวห่วงลีลาเด็ดของนักร้องที่จะโผล่มาตอนไหนไม่รู้ล่วงหน้า และมักห่วงถ่ายรูปมากกว่าฟังเพลงอย่างมีอรรถรส
ดังนั้นถ้าเลือกที่นั่ง หรือเดินได้ก็จะเลือกที่เหมาะกะเลนส์ที่เอาไปค่ะ  แต่ปกติ ไม่เคยเลือกที่ได้ เพราะแน่นมาก  ได้แต่อยู่กะที่รอจังหวะนักร้องหันไปหันมา กร๊ากก

ตำแหน่งหน้ามิกเซอ คอนโซลเนี่ย เคยไปถ่าย ภาพไวด์จะสวยมาก แต่จะเบื่อเร็ว เพราะได้แต่แสงสวย แต่เรื่องราวบนเที กะแอีคชั่น มันมองไม่เห็นในภาพค่ะ  ครอปภาพก้ได้อยู่ แต่เหนื่อย แก่แล้วมือไม่นิ่งค่ะ หมดความสา มา รด  เอิ๊กๆๆๆ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.105 วินาที กับ 23 คำสั่ง