ผู้เขียน หัวข้อ: สาวๆ จากงานเชียงรายดอกไม้งาม ครั้งที่ 7 (โพสห้องนี้ได้นะครับ) ...มาแบบไม่มีใครขอ  (อ่าน 7431 ครั้ง)

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
  • นายตัวเล็ก ณ ดอยแง่ม
อารมณ์ทำงานไม่ค่อยจะมี (ที่ชาวบ้านเค้าเรียกขี้เกียจนั่นแหละ....) เลยขอโพสภาพซะหน่อย

เป็นชุดที่ต่อจาก http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=12545.0 ที่โพสไปก่อนหน้านี้ พักใหญ่ๆ ก่อนกลิ่นจะจางหาย ขอโพสอีกนิดนะครับ

หลังจากกระทู้ข้างต้น ผมก็ซิ่งแมงกะไซค์ ไปที่บริเวณที่เค้าตั้งขบวนกัน (จอดรถไว้ไกลโข เพราะกลัวไม่มีที่จอด ... แต่ที่จอดดันเพียบเลย  :emo1_0014:) ไปถึงก็โชคดีที่เค้ายังไม่เคลื่อนขบวน ก็เลยมีโอกาสถายภาพน้องๆ ที่เข้าประกวดนางสาวถิ่นไทยงาม (คิดว่าชื่อนี้นะครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัย) นานๆ จะได้มีโอกาสถ่ายสาวงามที่เข้าประกวดระดับจังหวัดซะที  :emo1_0001:

ภาพส่วนใหญ่ (จริงๆ ก็ทุกภาพน่ะนะครับ) ผม Crop ภาพใหม่ มากบ้างน้อยบ้าง อย่าว่ากันนะครับ ^____^ ภาพไหนที่สีแปลกๆ นั่นก็เพราะ....... ถ่ายเสียนั่นเอง ยังอ่อนเรื่องแก้ WB  :emo1_0014:

ภาพแรกนี่ Crop เยอะมา ชอบมุมนี้ แต่ยืนไกลไปหน่อย

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
น้องๆ เค้าก็สวยๆ กันทุกคนนะครับ แต่ผมถ่ายมาไม่หมดนะ เพราะ ตายลาย ใจหาย มือสั่น ....  :emo1_0009:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
เคยมีคนถามว่า ถ่ายภาพคนหลายๆ คน จะโฟกัสที่ใครถึงจะดี

ถ้าถามผม ..... ผมจะโฟกัสที่คนที่  :emo1_0007:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
สองภาพนี้ก็ Crop อีกนั่นแหละ บอกตามตรง ใจยังไม่กล้าพอที่จะขยับเข้าไปใกล้กว่านี้ .... และก็คิดมุมไม่ออกด้วย  :emo1_0014:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
หลายภาพยิงแฟลชไปแล้ว แสงแข็งมากมาย (แต่ตอนนั้นมองไม่เห็น)

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
ต่อๆ  :emo1_0001:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
น้องคนนี้ ตอนเปิดงาน ผมมองไม่เห็น มาเห็นตอนนั่งรถสามล้อ ก่อนออกขบวน  :emo1_0001:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
น้องคนนี้ .... ตอนแรกที่ทำพิธีเปิด ถ่ายภาพน้องเค้าไปสองสามภาพ (แต่ผมดันจำไม่ได้ ว่าเป็นใคร) พอมาเห็นอีกที .... ที่แท้ก็น้อง .... (จำชื่อไม่ได้อยู่ดีนั่นแหละ) รู้แต่ว่าเป็น นักศึกษา ของ ม.แม่ฟ้าหลวง (ที่ทำงานผมนั่นเอง) ที่จำได้เพราะ เจอน้องเค้าบนเวทีประกวด เทพีนพมาศ ของ มหาลัย น่ะนะครับ  :emo1_0006:

ผมจำน้องเค้าได้ แต่ไม่รู้ น้องเค้าจะจำผมได้มั๊ยนะ  :emo1_0010:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
มาดูน้องๆ ในขบวนแห่ กันบ้าง ภาพนี้ ชอบๆ เห็นย้อนแสง เห็นแฟล์ ก็เลยลองเล่นดู  และชุดที่น้องเค้าใส่มา มันโดนแสงแล้วดูดีมาก

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
อีกสักรูป

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
น้องคนแรก ผมยืนเล็งอยู่นาน แต่ไม่ยิ้ม สักพัก ก็ยอมยิ้มออกมา ก็เลย เก็บมาด้วย

ส่วนคนที่ สอง น่ารักดีครับ  :emo1_0001:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
สองคนนี้ ร่าเริงมากมาย ยิ้ม หัวเราะตลอด ....  :emo1_0001:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
ประทับใจ เอาไปอีกสองภาพครับ (ประมาณว่า ขบวนน้องเค้ารอนานมาก ไม่ออกซะที ผมก็เลยวนไปวนมา แถวๆ นั้นอยู่นานเลย  :emo1_0004: )

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
ภาพบน น้องจาก มฟล. อีกคน (คนที่เหลือ ถ่ายไม่ชัด  :emo1_0014:) ส่วนภาพล่าง ...... ป๋มไม่รู้ รู้แต่ว่า วนิดา มากันหลายคน

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
ต่อๆ ครับ อันไหนไม่บรรยาย คือ จำอารมณ์ตอนนั้นไม่ได้น่ะนะครับ

จำได้แค่ว่า มีน้าชาวหนอน อีกท่าน ที่เดินๆ คู่กับผมน่ะนะ  :emo1_0001:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
อันนี้ก็ลืมอารมณ์เหมือนกัน

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
น้องคนนี้ก็ประทับใจ อีกเช่นกัน ..... อารมณ์ว่าเพิ่งจะดูหนังเรื่อง สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่ารัก มา  :emo1_0008:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
แสงเริ่มน้อย บางครั้งก็จำใจเร่ง ISO จนถึงขีดสุด (ที่รับได้....)

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
ภาพเยอะ หาที่ลงไม่ได้  :emo1_0014: ขอจบด้วยภาพนี้ละกันครับ ระหว่างที่เดินตามขบวนสุดท้าย ไปเจอน้องคนนี้กำลัง ร่ายรำอยู่  :emo1_0001:

ภาพคัดมาแบบมั่วๆ แต่ถ้าอยากชมทั้งหมด ก็ตาม Link ใต้ข้อความครับ แวะไปได้เสมอ .... FB ผมก็มีนะ แต่ช่วงนี้ ถ้าใครอยากจะให้ช่วยปลูกผัก สร้างเมือง ... ตอน Add มา ก็แจ้งด้วยนะครับ ว่า น้าๆ ไปเป็นเพื่อนบ้านผมหน่อย ... เพราะช่วงนี้ เลิกปลูกผักแระ

ขอบคุณที่แวะมาชมครับ  :emo1_0001:

taejedimaster

• ผู้ว่าการรถไฟฟ้าสายสีเขียว
  • น้าเต้ เจไดมาสเตอร์
ตามเข้ามาชมนางงามสวยๆครับ  :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:
ขออภัยในความไม่สะดวก รถไฟฟ้ากำลังมาหานะครับศึกษาข้อมูลโครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียวแบริ่ง-สมุทรปราการ ได้ที่ http://www.mrt-gbsc.com/

Little-chang

• Member
  • **

micmod

• Member
  • **
  • หัดถ่ายครับ
พี่ใชเลนส์ อะไรเหรอครับ สีสดใสดีจัง

ขอบคุณครับ :emo1_0001:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
พี่ใชเลนส์ อะไรเหรอครับ สีสดใสดีจัง

ขอบคุณครับ :emo1_0001:

Minolta 75-300mm D ครับ ..... น่าจะตัวเดียวกับ Sony SAL 75-300 น่ะนะครับ  :emo1_0001:

alfa@

• Ghost Watcher
  • **
ส่วนตัวถ่ายสวยไม่สวยไม่เป็นไร ขอสนุกใว้ก่อนครับ

nana

• *
 :emo1_0004:
หนาวแบบนี้ ไปภูชี้ฟ้า ดีกว่า เนอะ
ไปแต๋วยกั๋นก้อ :emo1_0006:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.146 วินาที กับ 23 คำสั่ง