ผู้เขียน หัวข้อ: Zz ซ้อมดนตรีกับลูกศิษย์ ทิวไผ่งาม zZ  (อ่าน 4734 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongnoo17

• ชัตเตอร์มีไว้กด ไม่ได้มีไว้เก็บ
  • Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
วันนี้มีโอกาสไปซ้อมดนตรีกับลูกศิษย์ที่ทิวไผ่งามมาครับ บรรยากาศสนุกมาก ผมเป็นนักร้องนำ ร้องเล่นเต้นกันสนุกมาก
มีมุมมองของครูนอกกรอบอย่างผมมานำเสนอผ่านภาพนักดนตรีเหล่านี้ครับ

มั่นใจว่าแนวนี้มือใหม่แน่นอน อิอิ

"ผู้เรียนไม่ใช่แค่นักเรียน แต่ผู้เรียนหมายถึงทุกคนในระบบการศึกษา
และระบบการศึกษาไม่ได้มีแค่ ครู นักเรียน โรงเรียน
มันคือทุกสิ่ง ทุกสิ่งคือการศึกษา
อย่าเอาการศึกษาไปฝากไว้กับ ครู โรงเรียน หรือกระทรวงศึกษาธิการ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2010, 10:39 pm โดย kongnoo17 »
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

• ชัตเตอร์มีไว้กด ไม่ได้มีไว้เก็บ
  • Member
  • **
Re: Zz ซ้อมดนตรีกับลูกศิษย์ zZ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2010, 10:27 pm »
"ครูมักลืมความเป็นนักเรียน เมื่อตัวเองมารับบทบาทเป็นครู
ครูแกล้งลืมความต้องการของเด็ก เพียงแค่คิดว่า ฉันเป็นครู
ความเคารพที่เกิดจากความกลัวไม่อาจเรียกว่าความเคารพ
ไม่มีใครเกิดมาเป็นครูโดยไม่ผ่านการเป็นนักเรียน
ครูอย่าลืม ความสำคัญของนักเรียนเด็ดขาด"
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

• Member
  • **
Re: Zz ซ้อมดนตรีกับลูกศิษย์ zZ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2010, 10:30 pm »
"ความสำเร็จของครูหลายคน อาจหมายถึง ความสำเร็จในหน้าที่การงานของลูกศิษย์
แต่ความสำเร็จของครูอย่างผมคือ เห็นลูกศิษย์เรียนรู้ในทุก ๆเรื่องของชีวิต
แม้แต่ในวันที่พวกเขาล้มเหลวในหน้าที่การงาน"

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2010, 10:34 pm »
"สกินเนอร์ ,ฟรอยด์,อิริกสัน ฯลฯ เสนอแนวคิดด้านการลงโทษ เสริมแรงมากมาย
แต่ผมยังเชื่อมั่นว่า การเสริมแรงเท่านั้นที่เหมาะสม
ไม่มีใครในโลกนี้คู่ควรแก่การโดนลงโทษหรอกครับ
ไม่มีเหตุผลอะไรเลย ที่เราจะโกรธคนอื่น หรือลงโทษใคร
เพราะ ไม่มีใครอยากเป็นผู้ร้ายหรอก
หาเหตุผลในการกระทำผิด แล้วแก้ที่ต้นเหตุดีกว่า"

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2010, 10:38 pm »
"ผู้ใหญ่ก็คือเด็กตัวโต เด็กก็คือผู้ใหญ่ตัวเล็ก
เราแค่ไม่เหมือนกันในตอนนี้ แต่ครั้งหนึ่ง วันหนึ่งเราเคยเหมือนกัน และจะเหมือนกัน
ครูสัญญาว่า ครูจะเป้นนักเรียนที่ดี และครูจะโตเป็นผู้ใหญ่ที่น่ารักเหมือนพวกเธอ
ขอบคุณที่มาให้ครูเรียนรู้ และจะช่วยให้พวกเธอเรียนรุ้ตลอดไป"

เซ็ตนี้ ดิบ ๆครับ ไม่ได้กะจะถ่ายจริงจัง ไม่มีกรอบ ไม่มี รายละเอียดให้เห็น
แค่อยากเอามาให้ดู ให้ติ ให้ชม ให้อ่าน ให้คิด ให้เกิดการเรียนรู้ ทั้งคุณและผม
ฝากด้วยนะครับ มือใหม่ :emo1_0002:

ออฟไลน์ AHCUNAD

• Member
  • **
  • ไอ้โอ๊ต
Re: Zz ซ้อมดนตรีกับลูกศิษย์ ทิวไผ่งาม zZ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2010, 11:03 pm »
เห็นแล้วอยากเล่นดนตรี :emo1_0006: :emo1_0006:

• Member
  • **
Re: Zz ซ้อมดนตรีกับลูกศิษย์ ทิวไผ่งาม zZ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2010, 12:16 am »
เห็นแล้วอยากเล่นดนตรี :emo1_0006: :emo1_0006:

มาเล่นสิครับ ดนตรีมันสนุกนะ

ออฟไลน์ afterdark

• Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2010, 08:57 am »
น่าสนุกจริงๆ ว่างๆเดี๋ยวผมไปแจมด้วยนะครับ 55
ผมเล่นกีตาร์ครับ ซ้อมๆกันอยู่เหมือนกัน  :emo1_0003:

ออฟไลน์ นายตัวเล็ก

• กล้องผมกำลังจะพัง
  • Member
  • **
  • นายตัวเล็ก ณ ดอยแง่ม
    • นายตัวเล็ก ณ ดอยแง่ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2010, 04:15 pm »
เห็นแล้วนึกถึงอาจารย์ของผม ท่านนึง แกก็ชอบเล่นดนตรี แบบนี้แหละ ไปเอาเด็ก นร. ที่ชอบเล่นดนตรีมาตั้งวงดนตรีของ โรงเรียน ...หนุกหนาน ครับ

แถมตอนหลังๆ มาบ้าถ่ายรูปอีก ผมเลยได้ผลประโยชน์มานิดหน่อย  :emo1_0008:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2010, 10:05 pm »
เพราะผมถ่ายภาพนี่แหละ เด็กที่ทิวไผ่งามถอยกล้องตามผมมาแล้ว สามตัว และจะตามมาอีก  :emo1_0010: :emo1_0010:

ออฟไลน์ jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2010, 10:56 pm »
มุมติ๊ทจริงๆ เลยครับน้าบิ๊ก

รูปที่ 4 จุดที่ชัดไม่น่าสนใจครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2010, 11:03 pm »

รูปที่ 4 จุดที่ชัดไม่น่าสนใจครับ

ขอบคุณครับ อ. ณพ ผมไม่ได้กะถ่ายภาพเลย แต่ว่าระหว่างรอคิวตัวเอง เลยลุกไปถ่ายเล่น

รูป 4 ที่คิดไว้คือ เอาชื่อเรา หรือตัวหนังสือไปลอยตำแหน่งนั้น แต่ ขี้เกียจครับ ฮ่า ๆ พอโล่ง ๆแบบนี้ มองไปมัน ไม่มีอะไรเลยเนอะ  :emo1_0010:

ออฟไลน์ jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2010, 08:38 am »

ขอบคุณครับ อ. ณพ ผมไม่ได้กะถ่ายภาพเลย แต่ว่าระหว่างรอคิวตัวเอง เลยลุกไปถ่ายเล่น

รูป 4 ที่คิดไว้คือ เอาชื่อเรา หรือตัวหนังสือไปลอยตำแหน่งนั้น แต่ ขี้เกียจครับ ฮ่า ๆ พอโล่ง ๆแบบนี้ มองไปมัน ไม่มีอะไรเลยเนอะ  :emo1_0010:

รอคิวกะเรียงคิวเหมือนกันมั้ย 555

ออฟไลน์ artist

• Member
  • **
  • ซักวันเราจะถ่ายภาพให้ Suck Seed!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2010, 08:21 am »
เข้ามาชมครับ...ภาพแนวดีชอบ :emo1_0007:

ออฟไลน์ prune

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ก.พ. 2011, 11:08 am »
ขอยืมคำพูดดีๆไปใช้หน่อยนะครับ :emo1_0004:

ปล.ขอบคุณที่ให้ยืม beercan ครับ (จำได้?)
ปอ.ถ่ายออกมา ดูได้ไม่กี่รูป ของดีอยู่กับเราก็แค่นั้น ฮาๆๆ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.13 วินาที กับ 23 คำสั่ง