ผู้เขียน หัวข้อ: ปฏิมากรรมในสวนโมกข์  (อ่าน 2394 ครั้ง)

k.shane

• Member
  • **
ปฏิมากรรมในสวนโมกข์
« เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 10:12 pm »
วันนึงเดินเข้าไปในสวนโมกข์นั่งทำสมาธิอยู่สักพักเกิดความรู้สึกเงียบสงบขึ้นมาเหมือนได้หลีกหนีความวุ่นวายในเมืองกรุงไม่คิดว่าจะมีที่สงบอยู่ในเมืองกรุงซึ่งนอกเหนือจากวัดที่เราคุ้นเคยเลยเดินดูรอบๆ พบเห็นปฏิมากรรมในสวนก็เลยลองถ่ายภาพดู ภาพดีหรือไม่ดียังไงช่วยพิจารณาขอคำติชมด้วยครับ

k.shane

• Member
  • **
Re: ปฏิมากรรมในสวนโมกข์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 10:18 pm »
วันนึงเดินเข้าไปในสวนโมกข์นั่งทำสมาธิอยู่สักพักเกิดความรู้สึกเงียบสงบขึ้นมาเหมือนได้หลีกหนีความวุ่นวายในเมืองกรุงไม่คิดว่าจะมีที่สงบอยู่ในเมืองกรุงซึ่งนอกเหนือจากวัดที่เราคุ้นเคยเลยเดินดูรอบๆ พบเห็นปฏิมากรรมในสวนก็เลยลองถ่ายภาพดู ภาพดีหรือไม่ดียังไงช่วยพิจารณาขอคำติชมด้วยครับ

k.shane

• Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 10:26 pm »

jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 10:58 pm »
ขออนุญาตวิจารณ์ภาพนะครับ

ผมยังไม่เห็นการพัฒนาฝีมือการถ่ายภาพของน้าเลยครับ

ภาพชุดนี้น้าวาง Subject หลักไว้กลางภาพเกินไปครับ

ภาพที่ 1 ธรรมดาๆ
ภาพที่ 2 ฉากหลังไม่ดี
ภาพที่ 3 เกษาขาดไป
ภาพที่ 4 ธรรมดาๆ
ภาพที่ 5 จืดชืดเกินไป

น้าอย่างพึ่งไปเล่นกับ Effect การแต่งภาพเลย
สนใจกับพื้นฐานการถ่ายภาพให้แน่นก่อนดีกว่าครับ

nudang

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2010, 03:49 pm »
 :emo1_0007:ชอบทุกรูปครับ อยากไปมั้งจัง ข้างบ้านผมมีที่ๆหนึ่งนะไม่รู้ว่าพี่เชนรู้จักรึเปล่า เขาเรียนซอยเจ้าแม่กวนอิม มีหินสลักเป็นเจ้าแม่พียบและอีกหลายๆเจ้า เอาไว้ผมแก้ปัญหาแมมได้แล้วจะพาไปซ้อมมือนะครับพี่ แล้วจะพาเจ้าบุ้งไปให้รู้จักกันด้วย ตามประสามือใหม่ด้วยกันคับเพ่ :emo1_0010: :emo1_0010:

(G_G)

• Administrator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ย. 2010, 11:28 am »
ภาพ 2 ทำภาพแรกเสียหายเลยครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.094 วินาที กับ 23 คำสั่ง