ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่ายจากน้ำตกพลิ้วครับ....ฝากแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3005 ครั้ง)

bbar

• Member
  • **
  • เด็กน้อยเพิ่งหัดเดิน
 :emo1_0001:
บางรูปอาจสั่นไหวไปบ้างนะครับ.....พอดีว่าไม่ได้ขาตั้งครับ :emo1_0014:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2010, 09:50 am โดย bbar »
น้องใหม่ฝากตัว น้อมรับการติชม
 :emo1_0006: การ "ติ" เพื่อ "ก่อ" ย่อมเกิดผลในทางบวกเสมอ!!!
ปล.อาวุธที่ใช้ คือ น้องหนอน500D

bbar

• Member
  • **
 :emo1_0003:
 :emo1_0006: การ "ติ" เพื่อ "ก่อ" ย่อมเกิดผลในทางบวกเสมอ!!!
ปล.อาวุธที่ใช้ คือ น้องหนอน500D

bbar

• Member
  • **
ภาพนี้หลังที่พักครับ :emo1_0006:

bbar

• Member
  • **
 :emo1_0071:สุดท้ายแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2010, 09:51 am โดย bbar »

narakorn

• Member
  • **
  • Mode : พ่อลูกอ่อน
สวยครับ
หัวใจเราฝากเคียงไว้อยู่คู่บางแสน...จิตตราตรึงถึงถิ่นพิมานอันตระการเรืองรอง...
ฝังใจมั่นอยู่มิรู้หน่ายคลายเคลื่อนหาย...ยามพระพายพลิ้วแผ่วกรายกราว ใบมะพร้าวล้อลม...

ARTMAN

• Ghost Watcher
  • **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
"น้ำตกพลิ้ว"...ผมจำไม่ได้ว่าอยู่จังหวัดไหนครับ ?
ภาพแรกแปลกตาดีนะ...มีน้ำตกไหลมาสองข้างเลย ดูแล้วเป็นสถานทีที่ยังคงความเป็นธรรมชาติอยู่นะครับ  :emo1_0001:

blastka

• Member
  • **
"น้ำตกพลิ้ว"...ผมจำไม่ได้ว่าอยู่จังหวัดไหนครับ ?
ภาพแรกแปลกตาดีนะ...มีน้ำตกไหลมาสองข้างเลย ดูแล้วเป็นสถานทีที่ยังคงความเป็นธรรมชาติอยู่นะครับ  :emo1_0001:

จันทบุรีครับ   :emo1_0071:   :emo1_0071:

jimmy2

• Global Moderator
ขออนุญาตวิจารณ์ภาพนนะครับ

ภาพชุดนี้ ภาพไม่ค่อยใสครับ มันดูทึมเหมือน Under ไปนิดนึงนะครับ

องค์ประกอบยังดูไม่ลงตัวนัก ทำให้ภาพมีค่อยดึงดูดสายตาเลยครับ
คือมันยังดูธรรมดาๆ อยู่ครับ

zidney

• Member
  • **
ภาพฝูงปลาในรูปที่สอง ผมดูค่าในexif  ใช้โหมดA ความเร็ว 1/4วินาที F11   ปลามันเคลื่อนไหวตลอดไม่น่าจะใช้ความเร็วต่ำขนาดนี้เลยนะครับ 
ไม่แน่ใจว่าลืมปรับกล้องหลังจากถ่ายน้ำตกรูปแรกหรือเปล่านะ  :emo1_0001: 

น้ำตกที่เห็นปลาเป็นฝูงอย่างนี้ต้องสะอาดมากเลยนะครับ

bbar

• Member
  • **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ขออนุญาตวิจารณ์ภาพนนะครับ

ภาพชุดนี้ ภาพไม่ค่อยใสครับ มันดูทึมเหมือน Under ไปนิดนึงนะครับ

องค์ประกอบยังดูไม่ลงตัวนัก ทำให้ภาพมีค่อยดึงดูดสายตาเลยครับ
คือมันยังดูธรรมดาๆ อยู่ครับ

ขอบคุณครับน้าจิม  :emo1_0001:
จะนำไปปรับปรุงครับ :emo1_0003:(แต่ก็ไม่ค่อยง่ายเลยครับ :emo1_0014:)

ภาพฝูงปลาในรูปที่สอง ผมดูค่าในexif  ใช้โหมดA ความเร็ว 1/4วินาที F11   ปลามันเคลื่อนไหวตลอดไม่น่าจะใช้ความเร็วต่ำขนาดนี้เลยนะครับ 
ไม่แน่ใจว่าลืมปรับกล้องหลังจากถ่ายน้ำตกรูปแรกหรือเปล่านะ  :emo1_0001: 

น้ำตกที่เห็นปลาเป็นฝูงอย่างนี้ต้องสะอาดมากเลยนะครับ

ขอบคุณครับ คิดว่าคงจะลืมปรับอย่างที่น้าว่าครับ :emo1_0002:

jimmy2

• Global Moderator
จะนำไปปรับปรุงครับ :emo1_0003:(แต่ก็ไม่ค่อยง่ายเลยครับ :emo1_0014:)

ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ หรอกครับน้า

1. ดูรูปเยอะๆ ดูบ่อยๆ ดูจนมันจำเข้าสมองไปเอง
2. หมั่นฝีกฝนฝีมือ ถ่ายรูปบ่อยๆ
3. ออกทริปกับเพื่อนๆ เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และเพิ่มทักษะการถ่ายรูปครับ

bbar

• Member
  • **

ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ หรอกครับน้า

1. ดูรูปเยอะๆ ดูบ่อยๆ ดูจนมันจำเข้าสมองไปเอง
2. หมั่นฝีกฝนฝีมือ ถ่ายรูปบ่อยๆ
3. ออกทริปกับเพื่อนๆ เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และเพิ่มทักษะการถ่ายรูปครับ

ขอบคุณครับ  :emo1_0003:

(G_G)

• Administrator
ภาพสุดท้าย เนี่ยใช่เลย "น้ำตกพลิ้ว" ถ่ายให้่ชัดอีกนิดเดียว เยี่ยมได้อีก

Gamerobot

• Member
  • **
ปลาเยอะดีจัง  :emo1_0006:

chaiseed

• Member
  • **
  • เทฟรส.แนท=gmail.com
 :emo1_0006:สู้ๆครับ ตามที่ว่า ขยันถ่ายเดี๋ยวก็ดีเอง  :emo1_0004: :emo1_0071:
2 ถ.สุรินทร์ ซ.1 ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

dennelisa

• Member
  • **
  • ................ you are
ผมชอบจันทรบุรีจังเลย..
"ครูหมอปิยะ"มีส่วนเปิดโลกทัศน์ทำให้ข้าพเจ้า"หลุดพ้น"จากเพดานความคิดในการถ่ายภาพที่อยู่กับข้าพเจ้ามานานตลอดเวลาหลายปี
https://www.facebook.com/denn.photography แวะติ แวะชม นะครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.142 วินาที กับ 23 คำสั่ง